Đánh giá Laptop Acer Swift 3 SF314-42-R0TR (NX.HSESV.002) Chính Hãng
Thiết kế mỏng nhẹ, phù hợp với mọi đối tượng người dùng
Swift 3 SF314 thu hút mọi ánh nhìn với chiếc áo màu bạc và lớp vỏ bằng kim loại nguyên khối giúp máy trở nên bền bỉ và cứng cáp nhưng vẫn không kém phần tinh tế sang trọng. Với độ dày chỉ vỏn vẹn 15.9 mm và trọng lượng nhẹ 1.19 kg, Acer Swift cho phép người dùng di chuyển máy linh hoạt ở khắp mọi nơi.
Hiệu năng mạnh mẽ cho mọi tác vụ văn phòng
Swift 3 SF314 511 mang trong mình con chip Intel Core i thế hệ 11 mạnh mẽ giúp bạn thực hiện tốt các tác vụ văn phòng từ cơ bản đến nâng cao một cách nhanh gọn và chính xác nhờ CPU 4 nhân 8 luồng, đồng thời tiết kiệm điện năng hơn với công nghệ Turbo boost ép xung tối đa lên đến 4.2 GHz.
RAM LPDDR4X (On board) với tốc độ bus RAM lên đến 4266 MHz và tiến trình 10nm nhỏ gọn cho băng thông cao hơn 30% so với các thế hệ trước, giúp người dùng nâng cao hiệu suất làm việc với độ đa nhiệm cao, thuận tiện khi vừa làm việc văn phòng vừa lướt web tra cứu thông tin mà vẫn tiết kiệm điện năng đáng kể.
Trải nghiệm hình ảnh, âm thanh trên cả tuyệt vời
Tận hưởng những khung hình sắc nét, sống động với kích màn hình 14 inch kết hợp độ phân giải Full HD (1920×1080) và tấm nền IPS, giúp bạn đắm chìm vào không gian hiển thị rộng lên đến 178 độ.
Bàn phím êm ái, có đèn nền, bảo mật vân tay 1 chạm
Đa dạng kết nối
Khả năng nâng cấp
Thông số kỹ thuật
| Hãng sản xuất | Acer |
| Chủng loại | Acer Swift 3 SF314-42-R0TR (2020) |
| Part Number | NX.HSESV.002 |
| Bộ vi xử lý | AMD Ryzen™ 5 4500U (2.3Ghz upto 4.0Ghz) |
| Chipset | |
| Bộ nhớ trong | 16GB LPDDR4X onboard |
| Số khe cắm | No |
| Dung lượng tối đa | |
| VGA | AMD Radeon™ Graphics Frequency 1500 MHz |
| Ổ cứng | 1TB PCIe NVMe SSD (khả năng lưu trữ tối đa 1TB SSD) |
| Ổ quang | None |
| Card Reader | None |
| Màn hình | 14 inch FHD IPS Acer ComfyViewTM LED-backlit TFT LCD |